

1. Utangulizi wa Jumla, ufafanuzi, na masharti

1.1 Pigabet Online Sports Betting and Casino ("Pigabet" au "Kampuni ya Kubashiri ") inamilikiwa na kuendeshwa na **Dunia Investment Limited** chini ya Leseni kutoka Bodi ya Michezo ya Kubahatisha ya **Tanzania yenye namba ya Leseni SBI000000021**. Data na maudhui yote kwenye tovuti hii yanamilikiwa ya Pigabet na washirika wake na hayawezi kutumika bila ruhusa.

1.2 " Kanuni za Pigabet " ni sheria na masharti yanayojumuisha makubaliano yote, ya mwisho na ya kipekee kati ya Mmiliki wa Akaunti (" **wewe** ") na Pigabet na inayosimamia uhusiano wa kimkataba kati ya Pigabet na Mwenye Akaunti. Kanuni za Pigabet zinabadilika na kuunganisha mikataba yote ya awali, uwakilishi na uelewa kati ya Mmiliki wa Akaunti na Pigabet. Kwa kufungua Akaunti ya Pigabet, kusajili, kuingia, kutumia huduma, kushiriki katika michezo, au kukubali Tuzo yoyote, mgeni au Mmiliki wa Akaunti atakuwa anaelewa kikamilifu na anakubali kwamba:

- a) kuwa mshirika wa **Kanuni za Pigabet**,
- b) kwamba amesoma, ameelewa, na atazingatia Kanuni na Masharti haya, na
- c) kwamba atafuata/atazingatia masharti yake yote.

Pigabet inaweza kuhuishwa, kurekebisha, kuhariri na kuongeza Sheria za Pigabet wakati wowote. Marekebisho yoyote makubwa ya Kanuni za Pigabet yataarifiwa mapema na Pigabet kwa Mmiliki wa Akaunti, kabla ya kuanza kutumika na atahitaji idhini yako. Ikiwa hukubaliani na marekebisho kwenye kanuni za Pigabet, hutaruhusiwa kuendelea kutumia huduma hiyo.

Marejeleo yote katika Kanuni za Pigabet kwa umoja yatajumuisha wingi na kinyume chake. Marejeleo yote ya **"the" lazima yajumuishe "a/an"** na kinyume chake.

1.3 "Mmiliki wa Akaunti" ni mtu ambaye ana uhusiano wa kimkataba na Pigabet kwa kuunda Akaunti ya Pigabet kwenye Tovuti.

1.4 Kampuni ya kubashiri inarejelea Pigabet ya Michezo ya Mtandaoni ("**Pigabet**").

1.5 "Akaunti ya Pigabet" ni akaunti inayotunzwa na Mmiliki wa Akaunti, ili kufanya miamala halisi, yenye lengo madhubuti ya kuanzisha uhusiano wa kawaida wa

kibiashara na Pigabet na kwa madhumuni madhubuti ya kuendesha michezo ya kubashiri na miamala mingine ya michezo ya kubahatisha na kamari.

- 1.6 **"Mkataba"** ni uhusiano wa kimkataba kati ya Pigabet na Mmiliki wa Akaunti na utaundwa chini ya na kusimamiwa na Kanuni za Pigabet, yaani, **"Sheria na Masharti"**.
- 1.7 **"Tovuti"** ni tovuti ya mtandao inayopatikana kupitia anwani ya mtandao [www.pigabet.co. tz](http://www.pigabet.co.tz) ambapo taarifa zote za sasa na muhimu kuhusu uendeshaji wa Pigabet huchapishwa, na kupitia katika Huduma hizo hutolewa kwa Wamiliki wa Akaunti.
- 1.8 **"Huduma"** ni ofa za michezo ya kubahatisha na kamari zinazotolewa na Pigabet kwa Mmiliki wa Akaunti kupitia Tovuti.
- 1.9 **"Kodi za Michezo ya Kubahatisha"** inarejelea ushuru maalumu unaotozwa kwa michezo ya kubahatisha na kamari nchini Tanzania.
- 1.10 **"Kadi "** inarejelea aina zote za kadi ambazo zina kipengele cha "malipo", "tozo", "deni", "mkopo", "bahati " na/au na kadhalika.
- 1.11 **"Mtoa Huduma za Suluhu la Malipo"** ni mpatanishi anayefanya kazi kama wakala wa malipo wa njia mbalimbali za malipo.
- 1.12 **"Taasisi ya Fedha"** ni benki na/au taasisi nyingine inayodhibitiwa na Sheria inayotumika ya huduma za kifedha za ndani au zilizo sawa na hizo.
- 1.13 **"Mambo Yasiyozuilika"** inarejelea tukio au hali yoyote iliyo nje ya uwezo wa mtu ambayo inasababisha kucheleweshwa au kutofaulu kwa utendaji kazi wa wajibu wa kimkataba kwa upande ulioathiriwa na itajumuisha, kwa madhumuni ya Kanuni za Pigabet, Majanga, vikwazo vya kiserikali (ikiwa ni pamoja na kukataliwa au kufutwa kwa leseni yoyote muhimu ambapo kukataliwa au kufutwa huko kunafanywa bila kosa la mhusika), vita, kuzuka kwa uhasama, ghasia, mapigano ya wenyewe kwa wenyewe, uasi, vitendo vya kigaidi, moto, milipuko, mafuriko, wizi, uharibifu wa makusudi, migomo, kufungiwa nje na/au sababu nyingine yoyote iliyo nje ya usimamizi unaofaa wa mhusika ambaye utendaji wake umeathirika.

1.14 "Maombi ya Mteja " maana yake ni programu ya kisakuzi kilichofunguliwa na Mmiliki wa Akaunti ili kuweza kutumia Huduma.

1.15 "Programu" maana yake ni programu yoyote ya kompyuta inayotumiwa na Kampuni mara kwa mara kutoa na/au kuendesha Huduma na/au kutekeleza Ombi la Mteja.

1.16 "Mahitaji ya Programu" hurejelea viwango ambavyo Kampuni imezingatia kama ilivyoainishwa katika Sheria ya Michezo ya Kubahatisha, Sura. 41, Ubora wa vya Vifaa vya Michezo ya Kubahatisha – Mashine bora za Michezo ya Kubahatisha, 2019, Viwango vya Vifaa vya Michezo ya Kubahatisha – Mfumo Mkuu wa Kielektroni wa Ufuatiliaji wa Uendeshaji wa Njia, 2018, na sheria yoyote inayohusika nchini Tanzania.

1.17 "Tuzo" ni kiasi, bonasi, au zawadi ambayo Mmiliki wa Akaunti anaweza kushinda.

1.18 "Akaunti tuli" ni akaunti ya Pigabet ambayo haijatumika kwa kipindi kinachozidi miezi 12 mfululizo. Akaunti itachukuliwa kuwa "tuli" kama haijatumika kwa kipindi cha miezi miezi 12. Akaunti itaonekana kuwa hai ikiwa: mhusika tafanya miamala ya kutoa na kuweka; atacheza Kamari/bashiri/mkeka. Baada ya miezi 12 fedha katika akaunti yako zitataifishwa.

1.1 Alama zote za biashara, alama za huduma, na majina ya biashara pamoja na picha, michoro, maandishi, dhana au mbinu (kwa pamoja **"Miliki"**) zinazopatikana kwenye Tovuti, Maombi ya Mteja na nyenzo zilizomo ni mali ya kipekee ya Pigabet na/au wasambazaji na washirika wa Pigabet. Mmiliki wa Akaunti hana haki ya kutumia vibaya au vinginevyo kutumia Mali yoyote inayomilikiwa kwa madhumuni yoyote, isipokuwa kwa kile kinachoruhusiwa na sheria.

2. Leseni

Pigabet Sports Betting ("Pigabet") inamilikiwa na kuendesha na Dunia Investment Limited. Taarifa na maudhui yote kwenye tovuti hii ni mali ya Pigabet na washirika wake na hayawezi kutumika bila ruhusa.

3. Sheria za Akaunti

3.1 Uundaji wa Akaunti ya Pigabet

3.1.1 Mtu binafsi hawezi kushiriki katika mchezo wa pesa isipokuwa mtu huyo ni Mmiliki wa Akaunti. Ili kusajiliwa kama mchezaji, ni lazima mtu binafsi ajisajili na kuwasilisha fomu ya maombi ya usajili. Taarifa ifuatayo lazima itolewe: kama ilivyoonyeshwa kwenye tovuti ya Pigabet.

- a) tarehe ya kuzaliwa na kitambulisho halali kinachoonyesha kwamba mchezaji ana umri wa zaidi ya miaka kumi na minane (18) au umri unaotumika wa wengi kisheria wa mtu mzima kama ilivyoainishwa katika eneo la mamlaka yako ya makazi (hati za kitambulisho ambazo lazima ziwasilishwe ni pamoja na: nakala ya kitambulisho halali, pasipoti au leseni ya kuendesha gari);
- b) jina la kwanza na la mwisho la mchezaji;
- c) anwani kamili ya makazi ya mchezaji;
- d) baruapepe halali ya mchezaji; na
- e) jina la mtumiaji na nywila

3.1.2 Mtu anayeomba kuwa Mmiliki wa Akaunti anaidhinisha na anawakilisha kuwa ana umri wa miaka kumi na minane (18) na si chini ya hapo. Watoto hawawezi kujisajili kama mchezaji na hawawezi kuwa na Akaunti ya Pigabet. Pigabet ina haki ya kuomba uthibitisho wa ziada wa umri na kufanya ukaguzi wa ziada ili kuthibitisha maelezo yaliyotolewa. Akaunti ya Pigabet inaweza kusimamishwa hadi uthibitisho wa kuridhisha wa umri utolewe.

3.1.3 Mtu anayeomba kuwa Mmiliki wa Akaunti pia ataidhinisha na kuwakilisha:

- a) kuwa mtu mwenyewe (chombo cha kisheria hakitakubaliwa kuwa Mmiliki wa Akaunti);
- b) usiwe mchezaji wa kulipwa katika mchezo wowote, mashindano, au ligi ambapo Pigabet inaendesha kamari;
- c) usizuiliwe na uwezo mdogo wa kisheria;
- d) kutofanya kazi kwa niaba ya mtu mwingine;
- e) isionekane kama mcheza kamari mwenye tatizo la kulazimisha, na/au kujumuishwa (ikiwa kwa hiari au bila hiari) kwenye usajili wowote au kihifadhidata(database) cha wachezaji walioenguliwa ;

- f) usiwe unaweka fedha zinazotokana na uhalifu na/au shughuli nyingine haramu;
- g) kuweka fedha kupitia Kadi ambayo Mmiliki wa Akaunti hajaidhinishwa kutumia na/au kutumia Kadi katika eneo la mamlaka ambalo kamari na michezo ya kubahatisha ni marufuku;
- h) kutofanya shughuli za uhalifu ambapo Akaunti ya Pigabet inahusika moja kwa moja au kwa njia isiyo ya moja kwa moja;
- i) kutotumia Huduma ikiwa ni kinyume cha sheria katika nchi anayoishi au vinginevyo amezuiliwa kufungua akaunti ya michezo ya kubahatisha, kununua au kutumia huduma kutoka Pigabet, na/au vinginevyo kushiriki katika michezo inayotolewa. Ni wajibu wa Mmiliki wa Akaunti kuhakikisha matumizi yake ya tovuti na huduma za Pigabet ni halali;
- j) kutumia tovuti au huduma zinazokera/kuudhi, zisizofaa, zisizo za haki au zisizofaa; na
- k) ili kudumisha maelezo ya Akaunti yake ya Pigabet ya kisasa kwa kuzingati mambo yafuatayo: jina la kwanza na la mwisho, nchi anayoishi, anwani halali ya barua pepe, na namba ya simu.

3.1.4 Mtu anayeomba Akaunti ya Pigabet anakubali na anaridhia:

- a) ufafanuzi wote na masharti kama ilivyoielezwa chini ya Kanuni za Pigabet;
- b) kanuni za Pigabet kama zilivyochapishwa sasa kwenye tovuti, pamoja na mabadiliko yoyote yanayowezekana ya baadaye kwa Kanuni za Pigabet;
- c) kwamba Mkataba unasimamiwa na:
 - I. kanuni za Pigabet kama ilivyochapishwa kwa Kiingereza;
 - II. masharti yoyote ya udhibiti au uamuzi mwingine unaofanywa mara kwa mara na Mamlaka za Uongozi; na
 - III. Sheria ya inayoongoza kwenye Eneo la Mkataba.

Kanuni za kukubali kubeti kwenye matukio ya michezo

Kanuni za Jumla

1. Kanuni za Kubashiri

- 1.1** Kampuni ya Kubashiri inakubali dau kuhusu matokeo ya michezo na matukio mengine kwa matokeo yasiyojulikana, ikiwa ni pamoja na matumizi ya mitandao ya mawasiliano ya simu.

1.2- Kila wakati pakua programu ya mteja, bila kujali matumizi ya rasilimali ya vyombo vya habari (kupitia huduma za mtandaoni au za simu), kwa kufungua akaunti na kutumia akaunti iliyopo, kamari au kushiriki katika michezo yoyote, kupokea tuzo yoyote, mteja anathibitisha makubaliano yake na toleo la sasa la Kanuni na kuridhia kufanya shughuli zake kwa mjibu wa mujibu wa Kanuni hizi. Wakati wowote mtumiaji anaposajili akaunti, anatumia akaunti iliyopo, anabashiri kwenye michezo yoyote, anapata ushindi wowote, nakadhalika, hii inaashiria kuwa kuna makubaliano ya Mtumiaji na kujitolea kutenda kwa mujibu wa kanuni za sasa.

1.3 Pigabet ina haki ya kufanya mabadiliko yoyote na kuongeza chochoteb juu ya kanuni zilizowekwa humu, masharti na taratibu za malipo bila taarifa ya maandishi kutoka kwa mtu binafsi. Watumiaji wanaarifiwa kuhusu hili kwa matangazo yanayofaa. Masharti ya kubashiri yaliyowekwa hapo awali (yaliyowekwa) bado hayajabadilika, na ubashiri ambao unakubaliwa unanategemea kanuni zilizowekwa wakati wa kupitishwa.

1.4 Kukataa na Kusitisha Akaunti

Pigabet ina haki ya kukataa huduma kwa mtu yeyote bila kueleza sababu. Tunaweza kukataa kukusajili kama mteja au kuamua kukuondoa, kukutoa au kukusimamisha kuwa mteja wa huduma zetu wakati wowote, kwa sababu yoyote au bila sababu yoyote. Unakiri kwamba hatuwajibiki kwa namna yoyote ile kukupatia taarifa ya awali ya uamuzi wetu wa kukataa, kukufuta kwenye usajili, kukutoa au kukusimamisha kuwa mteja wetu, wala hatutakiwi kukupa sababu yoyote ya uamuzi huo. Ikiwa tutakufutia usajili, kukutoa au kukusimamisha, tutakuwa na haki isiyokuwa na mipaka ya:

- i. Kuzuia malipo kwako ya fedha zozote zilizoshindaniwa/chezwa, iwe fedha hizo umeweka kwenye akaunti, zinapaswa kurejeshwa, bonasi, pesa za bure/bahati, mikopo ya michezo, malipo au mengineyo.
- ii. Kuweka vigezo maalum ambavyo unapaswa kuzingatia ili kuruhusiwa kupata huduma (na akaunti yako, ikiwa inafaa); na
- iii. kutoa taarifa zako kwenye vyombo vya sheria (ikiwa sababu ya kusitisha, kufuta usajili, kukutoa au kusimamishwa ni udanganyifu au aina nyingine ya makosa ya kisheria), wakala ya ukusanyaji madeni na/au kanzidata/sajili ya michezo/kasino. Unaturuhusu kufanya hivyo kwa hiari yetu.

- iv. Tuna haki ya kukataa au kuweka kiwango cha Kamari/ubashiri wowote kwa hiari yetu kwa sababu yoyote. Katika hali ambayo tumeona au tumetangaza ubashiri kuwa batili kwa hiari yetu (kwa mfano, sio kwa sababu ya uvunjaji wowote wa masharti haya), kiasi chochote kitakachotolewa kwenye akaunti yako kuhusiana na ubashiri huo kitarudishwa kwenye akaunti yako.

2. Sera ya matumizi ya tovuti

2.1 Pigabet haitawajibika kwa hasara yoyote au uharibifu unaodaiwa kutokana na matumizi ya tovuti hii au maudhui yake. Sheria hii inatumika vilevile kwa matumizi au matumizi mabaya ya maudhui ya tovuti na mtu yeyote, kutokuwa na uwezo wa kufikia tovuti au kuitumia tovuti, kuchelewesha kufanya kazi au usambazaji wa data, kushindwa kwa njia za mawasiliano, makosa yoyote, makosa ya uchapishaji, au kuachwa katika maudhui ya tovuti.

2.2 Kupakua picha na video kutoka kwenye tovuti au tovuti zake ndogo kunaruhusiwa tu kwa matumizi binafsi. Kuchapisha, kusambaza, au kurudia kuchapisha data hiyo tena kwa madhumuni mengine yoyote ni marufuku kabisa.

2.3 Pigabet inafuatilia kikamilifu muingiliano wa taarifa kwenye tovuti yake na ina haki ya kuzuia upatikanaji katika kesi za tuhuma/kushukiwa kuwa kubashiri kiotomati (boti).

3. Faharasa

3.1 Masharti muhimu yanayokubaliwa katika toleo hili la kanuni:

“Kubashiri mara moja (Single)” – kubashiri katika tukio moja;

“Njia ya haraka ya kubashiri (Express)” – huu ni ubashiri kuhusu matokeo ya matukio kadhaa tofauti kwa wakati mmoja. Unapoweka ubashiri kwenye matokeo ya matukio mawili au zaidi (kwa mfano, mechi mbili tofauti za mpira wa miguu), unaweza kuziunganisha kwenye "ubashiri wa haraka. Ili kushinda ubashiri wako wa haraka, ni muhimu kutokuwa na utabiri wowote ulioshindwa (hasara) kwenye matokeo yoyote ambayo yamejumuishwa kwenye bashiri za haraka. Kupoteza moja ya matokeo ya bashiri ya moja kwa moja kunamaanisha kupoteza katika ubashiri/Kamari nzima. Ushindi wa ubashiri za haraka ni sawa na matokeo ya ubashiri kwa kiwango cha matokeo ya mchezo yaliyojumuishwa katika ubashiri wa haraka (ikiwa kwenye moja ya ubashiri

uliojumuishwa katika ubashiri wa haraka hutokea kurudi, basi mgawo uliopo ni sawa na 1).

“Mfumo - jozi wa” – “kubashiri kwa haraka” kwa seti maalumu ya matukio. Kila mchanganyiko wa mfumo huhesabiwa kama ubashiri tofauti wa haraka. Ili kushinda katika mfumo, inatosha kwamba idadi iliyoonyeshwa ya utabiri wa jumla ya nambari iwe sahihi (hii inafafanuliwa kwa jina, ambalo ni, kwa mfano, katika mfumo "3 ya 4" 3 kati ya 4 utabiri lazima uthibitishe kuwa sahihi, kwa "5 kati ya 7" ni muhimu kutabiri matokeo ya matukio matano ya chaguzi 7, n.k . Ni lazima izingatiwe kwamba kwa sababu tu ni sehemu ya jumla ya kubashiri kiasi maalumu kuhusu kila moja ya maelezo ya mfumo wa kubashiri (sawa na idadi ya chaguzi) basi ushindi na mfumo “bet” utakuwa chini ya uwezekano wa ushindi wa jumla wa mfumo wa kubashiri. Katika baadhi ya matukio, wakati si matokeo yote yanayotabiriwa, kiasi cha ushindi kinaweza kuwa chini ya kiasi cha ubashiri, na kinyume chake, ili kuonyesha ubashiri, sehemu ya kiasi itapunguzwa kwa sababu ya matokeo yaliyotabiriwa kwa usahihi.

“Chain/Ubashiri Mnyororo” – Kubashiri ambako ni mchanganyiko wa kubashiri “moja” ikijumuisha matukio yanayojitegemea. Jumla ya kamari moja kutoka kwa kila tukio kwenye msururu ni sawa na jumla ya msururu. Mteja hupewa nafasi ya kuamua kwa uhuru mpangilio wa kubashiri uliojumuishwa kwenye msururu wa kuweka ubashiri kwenye tukio la kwanza la msururu pekee. Kwa hivyo, dhana ya “akaunti ya mnyororo” inaingizwa. Baada ya mashindano kwa kila ubashiri uliojumuishwa kwenye msururu jumla ya akaunti hiyo huhesabiwa. Hapo awali, ni sawa na jumla ya ubashiri wa kwanza.

Ikiwa jumla kwenye akaunti ya mnyororo ni chini ya jumla yake ya awali, tukio moja la kubashiri linalofuata la mnyororo litahesabiwa kwenye salio la akaunti.

Utaratibu wa hesabu ya mnyororo hutegemea utaratibu wa ubashiri uliotajwa katika tiketi iliyotolewa lakini siyo kwa wakati.

Kiasi kilichobakia kwenye akaunti baada ya hesabu ya ubashiri wote katika mnyororo inaweza kulipwa.

Ikiwa jumla kwenye akaunti ya mnyororo inafikia sifuri – mnyororo unakatika na unachukuliwa kuwa umepotea.

“Matokeo pangwa”– faida au fursa ya mshiriki wa shindano, iliyoonyeshwa kwenye malengo (alama/) seti, nakadhalika, ambayo hutolewa na ofisi ya kubashiri kwa mshiriki ambaye anabashiri. Matokeo ya tukio lililo chini ya matokeo pangwa limedhamiriwa kwa njia hii: nakisi inayotolewa kwa mshiriki huongezwa kwa matokeo yanayofanana yaliyoonyeshwa na mshiriki katika shindano. Ikiwa matokeo yaliyopatikana

yanapendelea mshiriki aliyechaguliwa, anachukuliwa kuwa mshindi, na kubashiri kuhusu ushindi wake hutegemea ushindi batili. Malipo hufanywa na mgawo wa ushindi ulioonyeshwa katika maelezo ya ubashiri. Ikiwa matokeo yanapendelea mpinzani – ubashiri hupotea. Ikiwa matokeo chini ya matokeo pangwa ni sare, basi mgawo wa ushindi chini ya matokeo kama haya itakuwa sawa na 1 (kurudiwa kwa ubashiri);

Kwa mfano:

Timu ya 1 Timu ya 2 matokeo pangwa 1 Coef. 1 matokeo pangwa 2 Coef.2

Inter Cagliari -1.5 2.25 +1.5 1.9

1) Tuseme unataka kuweka ubashiri kwenye ushindi wa Cagliari kwa matokeo pangwa. Kubashiri kwa matokeo pangwa kwa Cagliari (Matokeo pangwa 2) ni sawa na "+1.5". Ili kushinda kwa ubashiri wa Matokeo pangwa "+1.5" Cagliari lazima isipoteze kwa zaidi ya bao 1, kwani matokeo pangwa +1.5 yataongezwa kwenye mabao kutoka kwa Cagliari. Wacha tuchambue chaguzi zote:

*** A)** Cagliari ikishinda au timu zikitoka sare au Cagliari ikipoteza kwa tofauti ya bao 1. Kwa mfano, matokeo ya mwisho ni 2-1. Kwa kuzingatia matokeo pangwa (+1.5) alama ni 2:2.5 kwa Cagliari (matokeo pangwa ya Inter hayatazingatiwa wakati wa kuamua matokeo pangwa ya ubashiri Cagliari). Ubashiri umeshinda.

*** B)** Cagliari ikipoteza kwa tofauti ya mabao zaidi ya 1. Kwa mfano, matokeo ya mwisho ni 2-0. Kwa kuzingatia matokeo pangwa (+1.5) alamani 2:1.5 kwa upande wa Inter. Katika hali hii, viwango vya kushinda vya Cagliari vinazingatia matokeo pangwa (+1.5) ubashiri umepoteza.

2) Vile vile, vibadala vifuatavyo vinawezekana wakati wa kuweka ubashiri kwenye ushindi kwa Inter kwa kuzingatia matokeo pangwa "-1.5":

*** a)** Inter ikishinda kwa kuwa na faida ya mabao mawili au zaidi. Kwa mfano, matokeo ya mwisho ni 3-0. Kwa kuzingatia matokeo pangwa (- 1.5) matokeo ni 1.5:0 kwa upande wa Inter. Ubashiri umeshinda.

Inter ilishinda ikiwa na faida ya bao 1, timu zilitoka sare au Cagliari ilishinda. Kwa mfano, matokeo ya mwishoni 2-1. Kwa kuzingatia ubashiri msawazo ya -1.5, matokeo ya kubashiri kuhusu Inter katika ubashiri msawazo wa (-1.5) yanatoa 0.5:1, kwa upande wa

Cagliari. Katika hali hii, kubashiri kuhusu Inter iliyo naubashiri msawazo batili -1.5 kupoteza.

Kubashiri mara mbili kwa matokeo pangwa hutolewa (matokeo pangwa ya Asia). Kubashiri kuhusu ushindi au jumla ukizingatia matokeo pangwa, ambayo ni kizidishio cha 0.25 (lakini si cha 0.5). Kubashiri kama huku huhesabiwa kama kubashiri mara 2 na nusu ya jumla: na "matokeo pangwa sawa" na "mfanano wa jumla" ya 0.5 ya thamani ya kawaida ya karibu. Ikiwa matokeo pangwa ya Kiasia yamejumuishwa katika mkeka wa mfumo wa ubashiri, yanahesabiwa pamoja na yale ambayo yatakuwa siyo ya kawaida ambayo yatakuwa katika ubashiri mmoja. Katika suala la ya kushinda ubashiri mara mbili kawaida kulikojumuishwa, kubashiri kwa "O" huzingatiwa katika hesabu. Iwapo ubashiri wa mfanano sawa umeshinda na mwingine unaoweza kurejeshewa pesa, wakati wa hesabu huchukuliwa kuwa wa kipekee ("O" +1)/2. Iwapo ubashiri mfanano sawa uliofanywa mara mbili umepoteza, kubashiri kote huchukuliwa kuwa ni kupoteza.

Tukio Kubashiri mara mbili Matokeo pangwa (Mshiriki wa Handicap ya Asia)

Real	-0.25 (0, -0.5)	2.0
Barcelona	+0.25 (0, +0.5)	1.8

Katika suala kutengeneza hisa ya kiasi cha euro 200 kwa ushindi wa "Real" na "Real" ilishinda: kubashiri mara mbili za kawaida na nusu ya jumla iliyoshinda na kushinda ni sawa na $100 \times 2.0 + 100 \times 2.0 =$ euro 400. Mechi iliisha kwa sare: kubashiri mara moja kwa kawaida na nusu ya jumla kumepotea, na lingine lilishinda kwa "1" isiyo ya kawaida na kushinda ni sawa na $100 \times 0.0 + 100 \times 1.0 =$ euro 100. "Real" imepoteza: kubashiri mara mbili k kwa kawaida huku nusu ya jumla ikipotea na ushindi ni sawa na $100 \times 0.0 + 100 \times 0.0 = 0$ euro. Ikiwa kubashiri kwa euro 200 kulifanywa kwa "Barcelona" na "Barcelona" ilishinda: kubashiri mara mbili za kawaida na nusu ya jumla ilishinda na kushinda ni sawa na $100 \times 1.8 + 100 \times 1.8 = 360$ euro. Mechi iliisha kwa sare: kubashiri mara moja kwa kawaida na nusu ya jumla kulipotea, na kwengine kulishinda kwa "1" isiyo ya kawaida na kushinda ni sawa na $100 \times 1.8 + 100 \times 1.0 = 280$ euro. "Barcelona" imepoteza: kubashiri mara mbili za kawaida huku nusu ya jumla ikipotea na ushindi ni sawa na $100 \times 0.0 + 100 \times 0.0 = 0$ euro.

"Jumla" - idadi ya magoli, puki, pointi, au michezo, iliyopigwa (iliyopotea, iliyoshinda au iliyochezwa) na mshiriki au washiriki wa matukio.

Kwa mfano:

Tuseme jumla ya mchezo wa soka umewekwa (idadi ya mabao yaliyofungwa) sawa na "4", na dau hutolewa kwa jumla katika matokeo mawili: zaidi au chini ya jumla uliyopewa.

Ikiwa mechi itafungwa kwa jumla ya mabao chini ya 4 (0-0, 1-0, 0-1, 1-1, nakadhalika), ubashiri/dau chini ya "4" kutakuwa kumeshinda.

Ikiwa mechi itafungwa kwa jumla ya mabao zaidi ya 4 (4-1, 4-2, 3-2, nakadhalika), kubashiri chini ya "4" kupoteza na au kubashiri zaidi ya "4" kumeshinda.

Ikiwa mechi itafungwa kwa jumla ya mabao 4 (3-1, 4-0, 2-2, 1-3, 0-4), bashiri/madau yote kwa zaidi ya "4" na chini ya "4" zitarejeshwa.

4. Sera za Kubashiri

4.1 Thamani ya vigezo (ikijumuisha pamoja na nakisi, jumla) na mgawo wa matukio yaliyobainishwa katika mstari wa siku wa sasa zinaweza kubadilika baada ya dau lolote kutolewa, lakini masharti kabla ya dau ni sawa, isipokuwa katika hitilafu za kiufundi na dhahiri kwenye mstari.

4.2 Kama kiasi cha dau ni kiasi kilichothibitishwa na kusajiliwa na Kampuni pekee ndicho kitakachokubaliwa.

4.3 Mtumiaji ndiye mtu pekee ambaye atanufaika kwa dau. Mara dau likishawekwa na likakubalika kumethibitishwa, Mtumiaji hataweza kubadilisha au kughairi. Pigabet haitoi uthibitisho wowote kuhusu madau "yaliyopotea" au "mara mbili" yaliyotolewa na wateja. Tafadhali angalia kwa makini madau yote uliyoweka.

4.4 Kupoteza nywila yako hakuwezi kuwa sababu ya viwango vya kusitishwa au kughairiwa kwa ombi la malipo yako ya ushindi.

4.5 Dau linakubaliwa mara tu linapothibitishwa na Kampuni. Madau yao yote zinayokubalika yataonyeshwa kwenye "Historia ya madau/Ubashiri". Katika baadhi ya matukio, kunaweza kuwa na kuchelewa hadi dau lako liorodheshwe katika kumukumbu yako. Ikiwa kuna mzozo wowote, wakati ambapo dau lilisajiliwa katika mfumo wa Kampuni inachukuliwa kuwa wakati wake wa kweli wa kuwasilisha. Ikiwa Mtumiaji hakupokea taarifa yoyote kuhusu kukubalika kwa dau, kiwango bado kinachukuliwa kuwa kimekubaliwa ikiwa kitaonyeshwa kwenye "Historia ya Ubashiri."

4.6 Kushindwa/kufeli kwa mawasiliano au hitilafu zingine za kiufundi katika mawasiliano ya wateja sio sababu ya kughairiwa kwa dau ikiwa dau limesajiliwa kwenye seva.

5. Kuonyesha Data

- 5.1** Kampuni haiwajibiki kwa ajili ya usahihi, ukamilifu, na kufaa kwa huduma za taarifa zilizopendekezwa, ikiwa ni pamoja na data kuhusu matukio ya huduma za moja kwa moja na za utumaji wa barua.
- 5.2** Pigabet hufanya kila juhudi kufanya taarifa kuhusu matukio ya moja kwa moja (kama vile matokeo, muda wa mchezo na takwimu za timu/wachezaji) kuwa sahihi. lakini, habari hii inaonyeshwa kwa madhumuni ya habari tu. Pigabet haiwajibiki ikiwa kutakuwa na hitilafu zozote katika data hii.
- 5.3** Pigabet haiwajibiki na haikubali madai yoyote kuhusu usahihi wa tafsiri kutoka kwa lugha za kigeni za majina ya timu na majina ya wachezaji.
- 5.4** Ikiwa katika tukio/mechi iliyoonyeshwa kuna zaidi ya washiriki/wanachama mmoja aliye na jina sawa la ukoo na huku wakikubali dau, jina kamili la mwanariadha au vipengele vingine vyovyote vinavyomtambulisha kipekee havijaonyeshwa, dau zote zinaweza kurejeshwa.
- 5.5** Ikiwa washiriki mmojammoja au zaidi wameonyeshwa kwenye mstari vibaya kwa jina la mechi au kwa jina la nafasi (isipokuwa kwa makosa ya tafsiri), yaani, ikiwa timu nyingine/mshiriki wa mashindano yaliyowakilishwa ameonyeshwa badala ya ile inayohitajika, madau yote kwenye tukio hilo yanatambuliwa kuwa batili na yatarejeshwa. Pigabet pekee ndiye mwenye haki ya kuamua matukio ya aina hii.
- 5.6** Katika hali ambapo maelezo mahususi ya timu kama vile kikundi fulani cha umri (kwa mfano miaka 18/hadi miaka 21/timu za vijana), jinsia (wanawake), au hali ya timu (akiba) haijaonyeshwa kwenye mstari unaosababisha timu nyingine kwenye mstari badala ya ile iliyotangazwa, dau lote kwenye mechi hii zinaweza kurejeshwa. Katika hali nyingine, wakati jina lisilo kamili au makosa ya sarufi yanayowezekana yanapoonyeshwa kwenye mstari, madau yote hubakia kutumika kama mwanzo. Ikiwa jinsia ya timu haijaonyeshwa kwenye mstari, inachukuliwa kuwa jinsia ya timu ni ya kiume. Ikiwa timu za wanawake zitashiriki katika mechi ni muhimu kuwa na maelezo ya kina kuhusu hilo kwenye mstari, vinginevyo madau kwenye mechi hii yanaweza krudishwa.
- 5.7** Tarehe na wakati ulioonyeshwa kwenye mstari ni tarehe na wakati wa kusitisha ubashiri kwenye tukio (isipokuwa kwa matukio ya moja kwa moja) na sio lazima iambatane na tarehe na wakati halisi wa kuanza hilo tukio. Wakati halisi wa tukio

wakati wa kuhesabu madau huchukuliwa kama wakati wa kuanza kwa tukio, ambalo huamuliwa kulingana na nyaraka rasmi za shirika linaloendesha mashindano, pamoja na taarifa za Pigabet.

5.8 Ikiwa mahali pa kufanya mkutano hapajaonyeshwa n katika mstari, katika orodha ya matukio mwenyeji wa uwanja huonyeshwa kwanza, isipokuwa kwa mashindano ya aina ya michezo ya Marekani. Taarifa zote zilizomo katika "cap" kwa mchezo fulani, hubeba tabia ya msaidizi. Makosa/hitilafu zinazowezekana katika taarifa iliyotolewa si sababu ya msingi ya kurudishwa kwa bashiri/dau.

5.9 Inapokubalika kwa ubashiri za Matukio ya Moja kwa Moja kuna ucheleweshaji uliowekwa, ambao thamani yake inaweza kutofautiana kulingana na michezo, soko, na vipengele vingine, na hubainishwa na Pigabet pekee kwa ajili ya usalama na ulinzi dhidi ya ubashiri wa baadaye.

5.10 Kwa manufaa ya wateja, kwa kuzingatia umaalumu wa Matukio ya Moja kwa Moja ambapo vigawo hubadilika mara nyingi sana mteja anaweza kuchagua mojawapo ya chaguo zifuatazo: "Kubali mabadiliko yote katika viegamo", "Kubali madau yaliyowekwa alama pekee" au "Fanya kutokubali dau iwapo vigawanyo vinabadilika," ambayo huamua mtawalia kama dau linakubaliwa ikiwa, wakati wa mpangilio wake, mgawo ulibadilika, mabadiliko yoyote yale, au katika hali tu wakati dau lililobadilishwa linazidi makadirio ya mgawo wa dau la mteja.

5.11 Tarehe ya mechi iliyofanyika iliyoonyeshwa vibaya sio sababu ya kughairisha kubashiri.

5.12 Ikiwa mechi ilianza kutoka wakati ambapo ilikatizwa hapo awali, na katika mstari ambao haukuwekwa, kubashiri kunaweza kurejeshwa.

6. Kuingiliana kwa matukio na matokeo

6.1 Katika ubashiri wa " haraka " na "mfumo" ni marufuku kuingiza matukio tofauti yanayohusiana na mechi moja, hata yale yanayotegemeana moja kwa moja. Ikiwa katika ubashiri huo zulijumuishwa katika matukio yoyote yanayohusiana na mechi inayohusika, ubashiri huo unaweza kurejeshwa, hata kama programu ya kompyuta

inayokubali ubashiri haikuzuia ubashiri huo wakati wa uwasilishaji wake. Pigabet ina haki ya kipekee ya kuamua kama matukio yameunganishwa.

6.2 Katika mchezo waunaohusiana na kutokuwapo kwa matokeo kwenye kikundi katika ubashiri wa "haraka" na "mfumo" inaruhusiwa tu kuchezea timu moja kutoka kwenye kikundi kinachohusika. Ikiwa ubashiri kama huo zisizo na sifa zitafuzu kwa timu kutoka kundi moja zilizumuishwa basi madau uliyopewa yanaweza kurejeshwa, hata kama programu ya kompyuta inayokubali ubashiri haikuzuia bashiri/madau hayo wakati wa yanafanywa. Pigabet inahifadhi haki ya kipekee ya kuamua ikiwa itakubali dau kwenye nafasi za zakufuzu au amabazo hazikufuzukatika ubashiri wa haraka", "mfumo" na "mchezo wenye ubashiri mmoja".

7. Makosa ya wazi na ya kiufundi

7.1 Kampuni haiwajibikii kwa makosa ya kuandika, kuhamisha au kuhesabu ubashiri/madau. Hasa, Pigabet ina haki ya kurekebisha makosa ya wazi yaliyofanywa wakati wa kuweka taarifa kuhusu kiasi cha ubashiri na/au hesabu ya kiasi kilicho kwenye bashiri/madau (kwa mfano, makosa ya kiasi kilichoonyeshwa katika timu kimakosa, matukio yaliyoonyeshwa kimakosa, nakadhalika), au kutangaza ubashiri unaolingana hata baada ya kukamilika kwa tukio. Katika kesi ya kusahihisha makosa ya wazi, dau hurejeshwa. Aina za kawaida za makosa ya kiufundi ni kama hizi zifuatazo:

7.1.1 Makosa ya uingizaji wa mgawo – wakati mgawo (au mpangilio wa nakisi/jumla, nakadhalika) unaonyeshwa bila ya kitenganishi (nukta) au na namba yoyote ya ziada.

Mfano: badala ya mgawo 1.8, 18 honyeshwa, badala ya 2, 23 honyeshwa, badala ya 3, 30 huonyeshwa, nakadhalika.

7.1.2 "Hitilafu za Kioo" - wakati shughuli za wachezaji zinaonyeshwa kwa njia tofauti kabisa. Katika hali hii, mchezo unaopendwa (ikiwa ni pamoja na mchezo upendwa wa sasa wa tukio la moja kwa moja) unaonyeshwa na mgawo unaozidi mgawo wa nje ya tukio linalohusika.

Mfano: Mpira wa kikapu. Barcelona-Unicaja. Mshindi wa mechi. Badala ya 1.2 na 4, 4 na 1.2 zinaonyeshwa.

7.1.3 Makosa ya kuandika – ikiwa vionyeshi vyote vinaonyeshwa kwa usahihi, hata hivyo, timu zimeandikwa kwa mpangilio usio sahihi (kwa kawaida hutokea kwa matukio yanayotokea kwenye uwanja wa upande wowote).

Maana kwa mfano uliopita: rekodi: mpira wa kikapu. Unicaja-Barcelona. Mshindi wa mechi hiyo. 1.2 na 4 badala ya mpira wa kikapu. Barcelona-Unicaja. Mshindi wa mechi hiyo. 1,2 na 4

Dalili za wazi za makosa ya wazi ni: tofauti kubwa sana katika ziada ya Pigabet na wapokea pesa wengine, vionyeshi ambavyo ni karibu haiwezekani kutoa katika hali ya sasa ya mechi.

Haki ya kubainisha kama hitilafu ya wazi au kosa la kiufundi lilifanywa kwa hali yoyote ni ya Pigabet tu.

7.2 Pigabet ina haki ya kukataa ubashiri uliofanywa kwa makosa yasiyo sahihi na makosa ya wazi. Mteja atajulishwa kuhusu mabadiliko katika salio mara moja.

7.3 Katika hali ambapo kwa sababu za kiufundi bashiri za Mtumiaji hazikutolewa kwa kiasi kinachohitajika cha fedha kwenye akaunti, bashiri hizo zinachukuliwa kuwa batili.

7.4 Iwapo fedha zitaongezwa kimakosa kwenye akaunti ya mteja, mteja ataiarifu Pigabet mara moja kuhusu hitilafu hiyo. Iwapo kwa sababu ya hitilafu salio hasi limetokea kwa mteja, kampuni ya kubashiri ina haki ya kukataa hesabu ambazo hazijakokotolewa ingawa zilifanywa kabla ya hitilafu kutokea.

7.5 Kampuni ina haki ya kumwajibisha Mtumiaji kwa uharibifu wowote utakaotokea ikiwa Mtumiaji kwa makusudi anatumia hitilafu ya kiufundi au ya kiutawala wakati wa kuweka amana na/au wakati wa kupokea pesa kwenye akaunti.

8. Kubashiri kwa Mkopo

8.1 Pigabet haikubali ubashiri wowote au kutoa huduma kwa wateja kwa mkopo. Bashiri zote lazima zidhibitishwe na fedha zilizopo kwenye akaunti ya Mtumiaji.

9. Vipengele vya Kisheria

9.1 Pigabet inasema wazi kwamba kuweka ubashiri wa kinadharia, pamoja na kushiriki katika michezo ya kubashiri, mchezo wa karata wa wachezaji wengi, michezo katika kasino na michezo kama vile bahati nasibu inaweza kuzuiwa na sheria au hata

kupigwa marufuku katika baadhi ya nchi. Vizuizi au makatazo kama hayo yanaweza kuwekwa hata kama kampuni ilipata ruhusa inayohitajika (leseni ya kubashiri au kuandaa michezo ya kubahatisha) kuweka dau na mashirika ya kubashiri.

Mtumiaji anapaswa kutambua kwamba ikiwa uwekaji wa ubashiri au kushiriki katika michezo ya kubashiri, mchezo wa karata wa wachezaji wengi, na michezo kama vile bahati nasibu ni marufuku au inaruhusiwa tu chini ya hali fulani, ambazo hazifuatwi, jukumu la uharibifu wowote unaosababishwa na hilo ni wa Mtumiaji pekee.

Mteja lazima pia azingatie kwamba kampuni haitakiwi kuwapa wateja taarifa, maagizo, na maonyo katika wigo mpana zaidi kuliko ilivyoielezwa katika aya hii.

9.2 Kwa kukadiria au kushiriki katika michezo, Mtumiaji anathibitisha kwamba amefikia umri wa chini zaidi wa ruhusa iliyoamuliwa na sheria ya nchi yake na anathibitisha uwezo wake wa kuingia katika makubaliano na kampuni. Katika kesi ya kutotimizwa kwa mahitaji haya, akaunti ya Mtumiaji itafungwa na taratibu zinazohitajika zitatumika.

9.3 Mtumiaji anakubali kwamba taarifa zake za kibinafsi zinazotolewa kwa kampuni wakati wa kucheza Kamari, michezo ya karata ya wachezaji wengi, mchezo wa kasino, na michezo kama vile bahati nasibu na mchezo mwingine wowote ni siri.

9.4 Kwa kusajili, Mtumiaji anathibitisha haki miliki binafsi ya kanuni za kampuni, pamoja na mfumo unaodhibiti ubashiri.

9.5 Kampuni ina haki ya kuwajulisha Watumiaji kuhusu matangazo maalumu na bidhaa mpya kwa njia ya simu na baruapepe.

9.6 Uhusiano wa kisheria kati ya Mtumiaji na Kampuni utatawaliwa na kudhibitiwa na sheria za Tanzania isipokuwa kwa kanuni zinazofaa za kisheria. Mahali pa kutekeleza majukumu yote katika michezo ya kubashiri na kubahatisha, pamoja na migogoro yote ya kisheria katika ubashiri unaofaa, ni chini ya sheria za Tanzania. Migogoro yote inayotokana na au kuhusiana na ubashiri uliowekwa na wateja hautatuliwa ikiwa

haupingani na sheria, na mahakama nchini Tanzania. Kuwa na mamlaka katika eneo na sheria inayohusika.

9.7 Kampuni inaelezea waziwazi kwamba haiwapi watumiaji ushauri wowote (ushauri) kuhusu masuala ya kodi na/au masuala ya kisheria.

9.8 Katika kesi ya madai na migogoro yoyote kutoka kwa Watumiaji na watu wanaowakilisha wahusika wao, madeni ya kampuni hupunguzwa na ukubwa wa dau au ushindi wao inavyowezekana.

9.9 Katika kesi ya migogoro yoyote au madai yoyote kuhusu kanzidata ya Pigabet ina inapewa kipaumbele kuhusu data nyingine yoyote.

9.10 Ikiwa kuna utofauti kati ya toleo la Kiingereza la Kanuni hizi na tafsiri katika lugha nyingine, toleo la Kiingereza linachukuliwa kuwa ndilo sahihi.

9.11 Masuala yoyote ya mgogoro ikiwa ni pamoja na madai kuhusu matokeo ya tukio hilo yanakubaliwa kukaguliwa na ofisi ya kubashiri katika kipindi cha siku 5 kutoka mwisho wa tukio la michezo.

9.12 Pigabet haiweki fedha za Watumiaji katika akaunti za benki zilizogawanywa au zilizohifadhiwa. Mtumiaji anahitaji kuelewa kuwa amana za Pigabet haziko katika benki na hakuna riba inayotozwa kwao.

10. Vikwazo kwenye viwango

- 10.1** Kampuni ya mwandaaji wa ubashiri ana haki ya kutokubali ubashiri/dau kutoka kwa mtu yeyote bila kutoa sababu yoyote na ina haki ya kufunga au kuzuia kwa muda akaunti za Watumiaji binafsi bila taarifa ya awali.
- 10.2** Kiwango cha chini na cha juu zaidi cha kubashiri/dau kwa matukio yote ya michezo hufafanuliwa na ofisi ya Mwandaaji na inaweza kubadilika bila taarifa ya maandishi ya awali. Kwa kuongeza, **Pigabet** ina haki ya kuweka vikwazo maalumu kwenye akaunti za Watumiaji binafsi.
- 10.3** Pigabet haipendekezi Watumiaji wawili au zaidi kuweka ubashiri/dau kutoka kwa anwani moja ya IP (kutoka kwenye kompyuta moja au mtandao mmoja wa eneo) ili kuepuka tuhuma za kula njama (udanganyifu). Katika hali kama hizi, ni muhimu kupatanisha uwezekano wa kucheza na Pigabet kwa kuelezea hali hiyo. Pigabet ina haki ya kuzuia akaunti ya Mtumiaji kama huyo na kuwataka kuwasilisha hati zinazothibitisha utambulisho wao uliosajiliwa.
- 10.4** Uandishi hulipwa tu ndani ya mipaka iliyowekwa na viwango vya juu ya kampuni. Ikiwa Mtumiaji ataweka ubashiri/dau na mshindi atavuka kiwango cha juu zaidi, kampuni haitalipa kiasi chochote cha pesa kinachozidi kiwango cha juu zaidi.
- 10.5** Matokeo ya takwimu za michezo huchapishwa kwenye tovuti rasmi ya Pigabet www.pigabet.com ndani ya siku 3 baada ya kumalizika kwa tukio la michezo.

11. Ubashiri wa kuchelewa

Ubashiri uliowekwa baada ya kuanza kwa tukio, isipokuwa bashiri za Matukio ya moja kwa moja, katika hali zote, ni batili na zinaweza kurudishwa, na hazijumuishwi na bashiri za "ubashiri wa haraka" na "mfumo". Ubashiri wowote (ikiwa ni pamoja na bashiri za matukio ya moja kwa moja) uliofanywa kwenye tukio, ambalo matokeo yake tayari yanajulikana wakati wa kubashiri, unachukuliwa kuwa batili na fedha yake itarejeshwa.

11.1 Ikiwa mtumiaji anataka kupinga wakati wa kuanza kwa tukio hilo, lazima atoe waraka/hati rasmi (au kiungo cha tovuti ya vifaa vya udhibiti wa tukio linalohusika) ambalo inathibitisha wakati halisi wa kuanza kwa mechi ambayo ubashiri/dau lililotolewa .

11.2 Wakati mabishano yanaibuka kuhusu wakati wa kuanza kwa tukio hilo, ikiwa vyombo rasmi vya udhibiti wa mashindano/havitaji tukio linalohusika (au kukosa) taarifa kama hizo, habari ya Pigabet kuhusu wakati wa kuanza kwa tukio hilo inachukuliwa kuwa sahihi wakati wa kuhesabu dau.

12.Malipo

12.1 Ikiwa "malipo" yatatangazwa kwenye dau, basi dau hili huchukuliwa kuwa ni ushindi kwa dau 1. Katika kesi ya dau "moja", hii inamaanisha kuwa mtumiaji atarejeshewa kiasi cha pesa ambacho kiliwekwa kwenye dau hilo. Katika kesi ya madau yaa "haraka" au "Mfumo", jumla ya mgawo utabadilishwa ipasavyo (ikiwa malipo yatatokea, mgawo utapata thamani 1, mgawo kwenye matukio yaliyosalia hautabadilika, mgawo wa mwisho hautabadilika kuhesabiwa kulingana na mpango sawa; mgawo pekee wa matokeo katika tukio, kutokana na kurudi - moja ya mambo (tofautitofauti/meingi) ya mgawo wa mwisho wa "haraka" au "mfumo" - utapata thamani 1).

Mfano:

Haraka

Nafasi	Matokeo	Mgao wa pato
Finland - Moldova	Ushindi wa1	1.55
Nigeria-Croatia	walibashiri Croatia (-2)	1.7
Bulgaria-England	Ushindi wa2	1.5

Jumla ya mgawo wa Haraka = $1.55 * 1.7 * 1.5 = 3.95$

Ikiwa Finland na England zitashinda mechi zilizo hapo juu, na Croatia ikashinda kwa mabao mawili, michezo ya haraka iliyopewa, lakini wakati wa kuhesabu mgawo wa jumla kutakuwa na 1 badala ya 1.7 (mgawo wa kushinda) na mgawo wa mwisho wa usemi uliopewa utakuwa sawa. $1.55 * 1 * 1.5 = 2.325$

12.2 Ikiwakama matokeo ya mechi jumla ya mabao yaliyofungwa ni sawa na jumla ya ubashiri na kati ya matokeo yaliyopendekezwa ya ubashiri wa jumla uliotolewa, hakuna chaguo lilosawa na (idadi ilirekebisha) ya mabao, basi marejesho yatafanywa. Vilevile, kwa jumla ya mtu binafsi, jumla ya mchezaji, jumla ya kadi/kona/kuondolewa, faulu, na vigezo vingine ikiwa thamani ya mwisho ya mechi na kigezo kilichopendekezwa cha jumla ni sawa na urejeshaji umefanywa.

13. Faragha ya Data ya Mtumiaji

13.1 Mtumiaji ana jukumu la kudumisha usiri wa taarifa yoyote inayohusiana na akaunti yake na atachukua hatua zote kuzuia matumizi ya akaunti za kibinafsi kulingana na matakwa ya Sheria ya Ulinzi wa Data ya Kibinafsi ya 2022. Shughuli zozote zilizothibitishwa na jina la mtumiaji na nywila ya mwenye akaunti atakuwa na uhalali na atakuwa na nguvu ya kisheria.

13.2 Ikiwa Mtumiaji anashuku kuwa jina lake la mtumiaji na nywila linajulikana kwa mtu wa tatu, wakati wowote ana haki ya kutuma ombi kwa Pigabet kuzuia akaunti kwa muda ili hali zote zifafanuliwe.

13.3 Ili kuhakikisha usalama wa data binafsi ya Watumiaji, Pigabet huwasiliana na Watumiaji kupitia baruapepe iliyoonyeshwa na mtumiaji wakati wa usajili.

13.4 Mtumiaji ana jukumu la kudumisha usiri wa habari yoyote inayohusiana na barua pepe zao na atachukua hatua zote kuzuia utumiaji wa anwani za baruapepe za watumiaji na wahusika wengine.

14. Kurekebisha mechi

14.1 Iwapo kuna uwezekano wa kuingiliwa kwa matokeo ya mechi na utayarishaji wa wa mgawo wa mechi (pamoja na kesi za tuhuma katika upangaji matokeo), Pigabet ina haki ya kusimamisha malipo ya tukio hili au kughairi dau kwenye mechi hii, kwani pamoja na kukabidhi taarifa za upande unaohusika kwa mamlaka inayohusika kwa uchunguzi zaidi na kuzuia matukio ya aina hiyo.

14.2 Pigabet inahaki ya kusimamisha malipo ya bei na kurejesha viwango vya bei kwa tukio, ikiwa kuna misingi thabiti ya kuamini kuwa mechi kama hiyo ilijadiliwa. Sababu kama hizo zinaweza kutegemea kiasi, namba na asili ya madau yanayofanywa kwa njia moja au zote zinazoweza kama za kubashiri.

Uamuzi wa bodizinazosimamia, na bodi za udhibiti wa michezo ya kubahatisha pia huzingatiwa. Katika hali kama hizi, Pigabet ina haki ya kukabidhi taarifa za mhusika kwa vyombo vya utawala kwa uchunguzi zaidi na kuzuia matukio kama hayo.

15. Uwanja usio na upande wowote

15.1 Katika hali ambapo mechi itahamishiwa kwenye uwanja usio wa upande wowote (NF) viwango vitaendelea. Madau hurejeshwa katika kesi ambapo mechi inahamishiwa kwenye uwanja wa mpinzani. Katika kesi ya uchezaji wakati timu zinatoka jiji moja na kuhamishiwa uwanja mwingine, kubashiri ni halali na hakurudishwi. Katika mechi za kimataifa, urejeshaji wa pesa za kubashiri hufanywa tu wakati mechi inahamishiwa kwenye uwanja wa nchi pinzani.

16. Matukio yaliyokatizwa

16.1 Tukio linachukuliwa kuwa limekatizwa ikiwa hapakuwa na mchezo kwa muda wa ziada wa kucheza uliowekwa kulingana na kanuni za kampuni, hata kama matokeo ambayo tukio lilikatizwa yatathibitishwa baadaye kuwa ya mwisho.

16.1.1 Mechi hizo zitachukuliwa kuwa zimefanyika ikiwa zimekatizwa, hazijakamilika ndani ya muda uliobainishwa katika pointi 6 na 7, na ikiwa muda wa kucheza ni kama ifuatavyo:

- **Soka** - dakika 70.
- **Faulu** - 30 min.
- **Mpira wa Kikapu NBA** (Chama cha Kitaifa cha Mpira wa Kikapu) - 40 min.
- **Mpira wa Basketi wa Euro** - 35min.
- **Hoki NHL** (Ligi ya Kitaifa ya Hoki) - 54 min.
- **Bandi** - dakika 60
- **Hoki ya Euro** - dakika 50.
- **Soka ya Amerika** - dakika 50.
- **Baseball** - vipindi 5 (innings)
- **Mpira wa mikono** - dakika 50

16.2 Kwa matukio ya hapa na pale ambayo yanayotambuliwa kuwa yamekataliwa, isipokuwa ikiwa yamebainishwa vinginevyo katika kanuni za michezo, bashiri zote

zinaweza kurejeshwa, isipokuwa zile ambazo matokeo yake yalibainishwa hasa wakati ambapo tukio wa lilisimamishwa. Kwa matukio tofauti yaliyokatizwa, kubashiri kwenye muda wa utendaji kazi unaolingana (vipindi, nakadhalika) hutegemea kurudishwa bila masharti.

17. Mabadiliko ya muda matukio

17.1 Ikiwa muda wa kuanza kwa tukio umebadilishwa na haujataarifiwa vinginevyo na kanuni za michezo, bashiri zote kwenye tukio zitarejeshwa.

17.2 Wakati wa mechi wakati wa mpito kwenda raundi inayofuata, katika hali ya kuhamisha kipindi cha mchezo hadi siku za baadaye, au mabadiliko ya uwanja, ubashiri husalia kuwa halali. Ikiwa timu inayoenda kwenye mzunguko unaofuata "kifungu" baadaye kwa sababu yoyote, kuahirishwa kunapuuzwa, na malipo hufanywa kulingana na matokeo ya mechi zilizochezwa. Ikiwa mechi ya pili haitafanyika au kusimamishwa, basi ubashiri wote juu yake, pamoja na kifungu, vinaweza kurejeshwa. Malipo kwenye fungu hufanywa tu kwenye ubashiri uliofanywa kabla ya mechi ya kwanza pekee. Ikiwa hakuna mechi yoyote iliyofanyika, bashiri zote zitarejeshwa.

18. Hesabu za kubashiri

18.1 Pigabet huthibitisha matokeo kulingana na ripoti rasmi na vyanzo mbadala vya habari (pamoja na video za tukio) baada ya kukamilika kwa tukio. Hesabu za ubashiri zinatokana na matokeo yaliyochapishwa kwenye tovuti www.Pigabet.com katika sehemu ya "Matokeo". Katika tukio la kutofautiana kwa matokeo kutoka kwa vyanzo tofauti vya habari, na pia katika kesi ya makosa yao ya wazi, uamuzi wa mwisho wa kuamua matokeo hutegemea Pigabet.

18.2 Maswali yote ya watumiaji kuhusu usahihi wa tovuti ya Pigabet yajikite katika taarifa rasimi zilizo kwenye vyanzo maalumu (tovuti ya wakurugenzi wamashindano) taaria kutoka vyanzo vingine si sahihi na zisizingatiwe wakati wa kucheza kamari.

18.3 Uamuzi wa mwisho wa ushindi. Katika hali ambayo matokeo yanayoonekana kwenye programutumizi yako na seva zetu ni tofauti, matokeo yanayoonekana kwenye seva yetu yatakuwa matokeo rasmi na yatakayotumika

18.4 Matokeo halali (halisi) ni matokeo yanayotangazwa kwa kuzingatia itifaki rasmi au vyanzo vingine vya habari, mara tu baada ya kumalizika kwa tukio. Mratibu hutumia vyanzo rasmi vifuatavyo:

www.uefa.com – Ligi ya Mabingwa, Kombe la UEFA, Mechi Teule na Ubingwa wa Ulaya (soka) www.fifa.com – Kombe la Shirikisho, Mechi zilizochaguliwa na Ubingwa wa Dunia (soka) www.beto.gr – Soka la Ugiriki www.bundesliga.at – Soka la Austria www.turkish-soccer.com – Soka la Uturuki www.rfpl.org – Soka la Russia www.premierleague.com – Soka la England www.sportinglife.com – Soka la England www.gazzetta.it – Soka la Italia www.bundesliga.de – Soka la Ujerumani www.marca.com – Soka la Uhispania www.lfp.es – Soka la Uhispania www.lfp.fr – Soka la Ufaransa www.mlsnet.com – Soka la USA www.goalzz.com – Soka www.nfl.com – Soka ya Amerika www.basket.ru – Mpira wa Kikapu Urusi www.nba.com – Mpira wa Kikapu (NBA) www.euroleague.com – Mpira wa Kikapu Ligi ya Ulaya www.ulebcup.com – Mpira wa Kikapu (ULEB) www.nhl.com – Hoki NHL www.fhr.ru – Mpira wa Magongo Urusi www.rusbandy.ru – Bandy Russia www.atptennis.com – Tenisi ATP www.wtatour.com – Tenisi WTA www.mlb.com – Baseball www.eurohandball.com – Handball www.fide.com – Chess www.volley.ru – mpira wa wavu nchini Urusi

Mratibu anaweza kutumia vyanzo vingine rasmi inapohitajika. Katika hali za kipekee, mwandalizi ana haki ya kutumia wasilisho la video kuamua matokeo halisi.

18.5 Matokeo ya ubashiri ya tukio la moja kwa moja huhesabiwa kulingana na tukio linalojulikana mara baada ya tukio/shindano kuisha. Mabadiliko yote yanayofuata (kwa mfano, mabadiliko ya uamuzi wa jopo la majaji baada ya mchezo) hayazingatiwi wakati wa kuamua bashiri. Kampuni yenyewe huhesabu bashiri hizi kulingana na takwimu zake kuhusu mwendo halisi wa mchezo. Ikiwa haitaonyeshwa vinginevyo, bashiri zote kwawasioshiriki katika mashindano zitakuwa batili.

18.6 Katika hali ambapo takwimu za kampuni (kulingana na matangazo ya televisheni) zinatofautiana na takwimu rasmi, za kubashiri zitahesabiwa kulingana na takwimu za kampuni.

18.7 Ikiwa zaidi ya mshiriki mmoja au timu imetangazwa kuwa mshindi wa shindano, mgawo wa ushindi hugawanywa na idadi ya washindi (mgawo hauwezi kuwa chini ya 1)

18.8 Shughuli zote kwenye akaunti za michezo ya kubahatisha hufanywa kwa sarafu iliyochaguliwa na Mtumiaji wakati wa usajili.

18.9 Bashiri zote ambazo matokeo yake tayari yanajulikana (hususani bashiri juu ya nani atafunga goli linalofuata au kushinda sehemu fulani ya mechi), huchukuliwa kuwa halali na kuhesabiwa hata kama tukio au mashindano yamesimamishwa.

18.10 Ikiwa mechi haijakamilika na kuonekana kuwa haijakamilika, basi bashiri zote zilizomo zitarejeshwa, (isipokuwa kama ilivyotajwa katika pointi 16.1.1) hata kama matokeo, ambayo tukio lilisimamishwa, baadaye yatathibitishwa kuwa ya mwisho.

18.11 Ikiwa haipingani na kanuni maalumu za michezo ya mtu binafsi, matokeo yaliyotangazwa siku ya mechi yatachukuliwa kuwa ndio matokeo ya mechi. Mabadiliko yoyote yanayoweza kutokea katika matokeo, mradi tu matokeo ya tukio yanakaguliwa na mabaraza yanayoongoza na vikao vya kinidhamu vya timu, kwa madhumuni ya kuweka ubashiri, hayazingatiwi, na matokeo ya awali ya kuhesabu kuwa ubashiri utabaki kuwa halali/wenye nguvu.

19. Vikundi vya kubashiri/mwngiliano na kikomo cha Mechi/Tukio

19.1 Watumiaji wanatakiwa kubashiri tu kwa niaba yao. Uashiri unaorudiwa wenye chaguo lililosawa kutoka kwa mteja mmoja au zaidi zinaweza kutambuliwa kuwa batili na kufutwa na kampuni. Hata baada ya kujua matokeo rasmi ya ubashiri huo, katika hali ambapo kampuni ina uhakika kwamba Watumiaji wamefanya kazi kwa kujumuika au kama shirika, au ubashiri uliotiliwa shaka zimefanywa na Mtumiaji mmoja au zaidi katika kipindi kifupi, ubashiri kama huo unanaweza kuchukuliwa kuwa batili na kufutwa na kampuni.

19.2 Mipaka/Ukomo ya kubashiri kwa matukio ya michezo imewekwa kulingana na hali ya akaunti ya mchezaji na ubashiri wa mtu binafsi/tukio binafsi. Ikiwa mchezaji anajaribu kuweka ubashiri nje ya mipaka iliyowekwa kwa tukio, ujumbe wa onyo "Max. Stake – Kikomo kimefikiwa/ Ubaguzi Rasmi wa wenye Kikomo" utaonyeshwa

kwenye hati ya ubashiri kama taarifa. Bashiri nyingi zinazounganisha chaguo lililo sawa kwenye tukio moja la ubashiri hazikubaliki. Kuepuka Ujumbe wa Onyo na Kutofuata kanuni hizi kutasababisha kufutwa kwa ubashiri wote zilizowekwa na kurejeshewa pesa za ubashiri wa awali.

20. Kutoshiriki katika tukio

20.1 Ikiwa haipingani na kanuni maalumu za michezo ya mtu binafsi, wakati mshiriki katika tukio kwa sababu yoyote hawezi kushiriki katika tukio ambalo ubashiri uliwekwa, ubashiri unachukuliwa kuwa halali na kupotea kwa mteja. Isipokuwa kwa kesi zifuatazo:

Ikiwa tukio/mashindano yamefutwa;

- Tukio/mashindano yanachukuliwa kuwa batili;
- Eneo la tukio lilibadilishwa;
- Tukio/mashindano yamesimamishwa.

20.2 Kwa upande wa ubashiri "Nani ana ameweka dau kubwa zaidi" ikimaanisha ubashiri wenye matokeo mawili, ikiwa mmoja wa washiriki atakataa kushiriki kabla ya tukio/mashindano, ubashiri itarejeshwa.

21. Kanuni za michezo

21.1 Maelezo ya ziada kuhusu aina za ubashiri kwenye michezo tofauti yameonyeshwa katika kanuni za michezo.

21.2 Kanuni za michezo huchukua nafasi ya kwanza kuliko kanuni za jumla.

22. Baadhi ya aina za kubashiri

22.1 Katika suala la ya kuweka ubashiri kwenye "Namba Isiyo ya kawaida/Hata ya Jumla", bila kujali michezo na nafasi inayopendekezwa (pamoja na jumla ya mabao/kadi/faulu, nakadhalika) ikiwa matokeo ni "0", ubashiri huhesabiwa kama "Namba ya jumla"

- 22.2** Ubashiri wote kwenye idadi ya medali utahesabiwa kulingana na jedwali rasmi la medali mwishoni mwa tukio. Mabadiliko yoyote yanayofanywa na bodi za usimamizi baadaye hayatazingatiwa.
- 22.3** Medali zozote zitakazoshinda timu ya nchi katika mashindano yoyote zitazingatiwa kuwa sawa bila kujali idadi ya washiriki katika timu hii.
- 22.4** Ikiwa soko lolote litakuwa na matokeo yanayowezekana "Lingine Lolote", matokeo hayo yatajumuisha washiriki wote katika tukio, ambao hawajaorodheshwa kando katika machaguo ya soko hilo.
- 22.5** Katika hali ya mchezo kwenye tukio lolote katika "masoko ya ziada" ya ziara (jumla ya idadi ya mabao, ushindi, kupoteza, sare, angula, kadi za njano, nakadhalika), mechi hizo za ziara pekee ndizo zitazingatiwa na kujumuishwa katika mstari wa kila siku.
- 22.6** Katika Siasa, hesabu ya kwanza ya Kura huwa ndiyo inayotajwa kwenye soko na uchaguzi za pamoja na hakuna marekebisho zaidi yaliyofanywa kurekebisha uamuzi wa Bunge hayajahesabiwa. Viti vilivyoongezwa/vilivyotolewa / Ugawaji wa Viti au marekebisho mengine yoyote ili kuleta utulivu wa Bunge hayapaswi kujumuishwa katika Kuweka ubashiri kwa Mshiriki wa mchezo wa kubahatisha katika Wilaya.

23. Usajili

- 23.1** Watumiaji waliosajiliwa pekee ndio wanaweza kushiriki katika programu za bonasi za kampuni. Ili kujiandikisha, Mtumiaji lazima ajaze kikamilifu na kwa usahihi fomu ya usajili.
- 23.2** Usajili na ubashiri vinaruhusiwa kwa watu walio na umri zaidi ya miaka 18 pekee (au kiwango cha umri kinachoruhusiwa katika nchi inayohusika ambayo mtumiaji amefungua amana na kuweka ubashiri). Watumiaji wanawajibika kikamilifu kushughulika na uhalali wa kucheza ubashiri mtandaoni katika eneo wanamoishi na/au kutoa taarifa kwa mamlaka husika katika nchi yao kuhusu ushindi. Kampuni ina haki ya kuomba uthibitisho wa umri na kuzuia akaunti ya Mtumiaji kabla ya kupokea nyaraka/hati zinazofaa.
- 23.3** Taarifa zote zinazotolewa wakati wa usajili lazima ziwe sahihi na kamili. Hasa, unapotutumia kadi za mkopo au deni, jina la mwenye kadi na jina la ukoo lazima lifanane na jina na jina lililoonyeshwa kwenye fomu ya usajili, vinginevyo, akaunti

itazuiwa. Ubashiri wote unaofanywa kabla ya kufunga akaunti zitatambuliwa kuwa nihalali.

23.4 Kampuni ina haki ya kufunga akaunti za Watumiaji ambao wametoa taarifa za uwongo, na pia kuwanyima malipo ya ushindi wa aina yoyote. Kwa maombi ya kampuni, Mtumiaji lazima awasilishe nyaraka/hati rasmi na picha, ambayo inamtambulisha (nakala ya pasipoti), na pia kuthibitisha usahihi wa anwani iliyoonyeshwa pamoja na simu.

23.5 Kila Mtumiaji anaweza kuwa na akaunti moja tu. Watumiaji Waliosajiliwa hawawezi kujiandikisha tena kama wateja wapya kwa jina jipya au baruapepe mpya. Katika suala la ukiukaji wa kanuni hii, kampuni ina haki ya kubatilisha bashiri zote zinazotolewa na Mtumiaji.

23.6 Mtumiaji hana haki ya kuruhusu mtu wengine kutumia akaunti yoyotekutumia akaunti ya mchezo.

23.7 Tafadhali kumbuka kuwa hupaswi kututumia maelezo kuhusu akaunti ya kadi yako ya mkopo au taarifa nyingine yoyote muhimu ya kifedha kupitia baruapepe ambayo haijasimbwa.

23.8 Pigabet inaruhusu Watumiaji wake wote kuchagua mchanganyiko wao wenyewe wa jina la mtumiaji na nywila. Watumiaji wanapaswa kuweka taarifa hizi kwa siri. Ikiwa jina la mtumiaji na nywila zimeingizwa ipasavyo wakati wa kutumia tovuti, bashiri zote hubaki kuwa halali na haziwezi kufutwa au kubadilishwa na Mtumiaji. Ikiwa unashuku kuwa mtu mwingine isipokuwa wewe anajua nywila yake, libadilishe mara moja kwenye tovuti yetu. Ikiwa umesahau nywila lako au sehemu yake, tafadhali tuma ombi kwa msaada wa Moja kwa Moja ili kupata nywila jipya. Tafadhali kumbuka kuwa ikiwa mtu mwingine atatumia akaunti yako, Pigabet haitawajibika kwa matokeo yoyote ya ulaghai.

23.9 Pigabet haitawajika kwa vitendo, matokeo, au uharibifu wowote unaotokana na matumizi ya akaunti hii na mtu mwingine yeyote isipokuwa mmiliki wa akaunti aliyeidhinishwa. Miliki wa akaunti ana jukumu kutunza usiri wa maelezo ya akaunti yake na kuhakikisha kwamba hayatolewi kwa mtu mwingine. Matumizi yoyote ambayo hayajaidhinishwa ya akaunti hii na wahusika wengine yamepigwa marufuku kabisa, na Pigabet haiwajibiki kwa hasara au uharibifu wowote unaopatikana kutokana na hilo. Kwa kutumia akaunti hii, unatambua na kukubali kuwa Pigabet haiwajibiki kwa upatikanaji wowote ambao haujaidhinishwa au matumizi mabaya ya akaunti na watu wengine.

23.10 Watumiaji wanaoweka ubashiri wao kwenye Pigabet kupitia simu ya mkononi wanapaswa kukumbuka kuwa Pigabet haiwajibiki kwa upotevu wowote wa data kwenye simu ya mkononi ya mteja na haiwajibiki kwa kamisheni yoyote ya waendeshaji wa simu ya mkononi na mitandao. Kwa kujisajili, mteja anathibitisha kwamba anafahamu na kukubaliana na Masharti haya.

24.Amana

24.1 Njia za malipo zinazopatikana huamuliwa na nchi na sarafu iliyochaguliwa wakati wa usajili. Orodha kamili ya ada, ukomo juu yao, na vitu vingine vinaonyeshwa kwenye ukurasa wa Amana na Uondoaji. **Pigabet** ina haki ya kubadilisha kanuni na maelezo haya.

24.2 Wakati wa kufanya miamala yoyote ya kifedha, ni muhimu kwamba jina la mmiliki wa kadi ya malipo/kadi ya mkopo au akaunti ya benki lilingane hasa na jina la mmiliki wa akaunti sahihi ya **Pigabet**. Vinginevyo, **Pigabet** ina haki ya kukataa miamala yote na kurejesha bashiri zote ulizoweka ukitumia akaunti ya mtu mwingine au kadi ya mkopo/madeni.

25. Kuingia kwa pesa kwenye akaunti

25.1 Ikiwa fedha zozote zitahamishiwa kwa Mtumiaji kimakosa, Mtumiaji analazimika kuiarifu kampuni mara moja. Ushindi wowote wa mteja unaotokana na hitilafu kama hiyo utachukuliwa kuwa batili, na ubashiri kama huo utarejeshwa, bila kujali kucheleweshwa kati ya kosa la mwanzo na wakati ilipoonekana.

25.2 Ikiwa amana zitawekwa kwenye akaunti kwa madhumuni yoyote mengine yoyote isipokuwa ubashiri, poka, kasino na ubashiri wa kifedha, kampuni (hasa ikiwa katika suala la mauzo ya pesa ya ulaghai yanashukiwa) ina haki ya kukata amana na kukusanya kutoka kwa Mtumiaji gharama zote zilizotumika kama matokeo ya usindikaji wa amana.

25.3 Ikiwa amana ya Mtumiaji itazidi kiasi cha ubashiri, kwa ombi la mteja la kujiondoa **Pigabet** ina haki ya kumtoza Mtumiaji gharama zote zinazotokana na usindikaji wa amana na uondoaji.

26. Vikwazo vya Kifedha.

26.1 Kiwango cha chini kabisa cha ubashiri mmoja kwenye tukio lolote ni Shilingi ya Tanzania (TSH 1). Kiwango cha chini cha ubashiri katika ubashiri wa michezo mingi au/na la mfumo wa kawaida ni Shilingi Mia Moja ya Kitanzania (TSH 100). Isipokuwa ikiwa imeelezwa vinginevyo, ubashiri mmoja pekee unaruhusiwa kwa kila tukio la mchezo au mechi. Kiwango cha juu cha ubashiri kwenye tukio lolote ni Shilingi Milioni 50 za Kitanzania.

26.2 Kiwango cha juu zaidi cha ubashiri kwenye tukio hutegemea mchezo na matukio na kinafafanuliwa na mtunza fedha mahususi kwa kila tukio na kwa kila aina ya ubashiri na kinaweza kubadilika bila taarifa ya maandishi ya awali. Pigabet ina haki ya kuweka kiwango cha juu cha ubashiri kwenye matukio ya mtu binafsi, na pia kuanzisha na kuondoa vizuizi maalumu kwenye akaunti za Watumiaji binafsi bila taarifa au maelezo yanayotoa sababu.

26.3 Vizuizi vyote vya fedha hutumika kwa mteja yeyote, au/na kikundi cha wachezaji wanaofanya kazi kama kitengo cha pamoja, ambao wameweka ubashiri mara mbili au zaidi zilizo na uteuzi sawa wa mechi, ikijumuisha mahali palipowekwa katika safu ya ubashiri, katika viwango tofauti vya uwezekano wa masoko, kwa siku kadhaa kwa kutumia akaunti tofauti za wachezaji na/au kupitia njia tofauti za kubashiri. Tukibainisha kuwa ubashiri wa mara mbili au zaidi umewekwa kwa njia hii, ubashiri wote kama huu utachukuliwa kuwa batili na ni karatasi ya kwanza pekee ya ubashiri ndiyo itachukuliwa kuwa ubashiri ni halali.

27. Malipo / Uondoaji

27.1 Malipo yanachakatwa kwa muda usiozidi saa 72 kuanzia wakati ombi lilipofanywa. Kabla ya kufanya malipo ya kwanza kwa Mtumiaji kupitia njia za malipo ya kielektroni mteja anatakiwa kuambatisha nakala ya kielektroni ya Kitambulisho cha Taifa cha Tanzania au pasipoti kwenye sehemu ya Hati ili kuthibitisha utambulisho wao. Kumbuka kwamba kughushi kunaadhibiwa vikali na sheria, na katika kesi za tuhuma tuhuma za kuweka hati bandia au nakala iliyohaririwa ya hati kwa njia za kielektr, Pigabet ina haki ya kutuma hati hizi kwa mamlaka zinazofaa za udhibiti.

27.2 Kabla ya kufanya malipo, wafanyakazi wa kampuni watathibitisha mawasiliano ya jina, jina la baba, tarehe za kuzaliwa za mteja, na pia data zingine. Ikiwa tofauti zitapatikana kati ya data halisi na data iliyotolewa na mteja, **Pigabet** ina haki ya

kurejesha bashiri zote zilizofanywa na Mtumiaji na kukataa kulipa ushindi kwa Mtumiaji isipokuwa athibitishe utambulisho na usahihi wa taarifa iliyoingizwa.

- 27.3** Iwapo itabainika kuwa Mtumiaji amefungua akaunti kadhaa katika kampuni, **Pigabet** ina haki ya kukataa malipo kwa akaunti hizi (isipokuwa mali ya Mtumiaji iliyohamishwa kihalali kwa akaunti ya **Pigabet** baada ya kulipa faini ya 10% ya jumla ya amana).
- 27.4** Katika utaratibu wa kwanza wa kutoa pesa taslimu Mtumiaji lazima aweke Kitambulisho halali cha Taifa, au maelezo ya Pasipoti sawa na katika pasipoti katika lugha ya nchi ambayo ilitoa kitambulisho cha Taifa cha Mtumiaji ikiwezekana kwa Kiingereza.
- 27.5** Kikundi na wanafamilia lazimawadhibiti uhusiano wa kibinafsi na kila mmoja - malipo yanafanywa TU kwa jina la mmiliki wa akaunti anayefaa.
- 27.6** Mtumiaji anakubali kuipa **Pigabet** taarifa kuhusu maelezo ya akaunti yake ya benki ambayo bashiri zitafanywa hasa, ili kuhamisha ushindi wake.
- 27.7** **Pigabet** haiwajibiki kwa mabadiliko ya idadi ya malipo yanayohusiana na mabadiliko ya sarafu (kiwango cha ubadilishaji).
- 27.8** **Pigabet** ina haki ya kutoa pesa kwa kutumia kipaumbele cha njia ya malipo kwa wachezaji aliyeshinda (ikiwa ni pamoja na kadi ya mkopo/ deni au akaunti ya benki ya mchezaji).
- 27.9** Kabla ya malipo yoyote kuombwa, mchezaji lazima aweke dau 50% ya kiasi chochote cha amana. Sharti hili lilianzishwa ili kupambana na ulaghai na "utakatishaji wa pesa" na wachezaji.

28. Kurejesha malipo

Kama tutapaswa kurudisha malipo, kubatilishwa malipo au malipo mengine yanayohusiana na akaunti yako, tunahaki ya kurejesha kiasi hicho cha malipo kwako.

Unakubali na kuthibitisha kwamba hakuna urejeshaji wowote malipo au ubatilishaji mwingine wa malipo utakaofanywa katika yako akaunti bila kibali chetu cha maandishi. Katika tukio la urejeshaji malipo kama hayo, kubatilisha au kusitisha, utapaswa kufidia na **Pigabet** haitahusika na katika gharama zozote, madai, uharibifu na gharama zinazotokana na urejeshaji wa malipo hayo kwako.

29.Ufafanuzi wa Shughuli Mahususi Zilizopigwa Marufuku

Tunahaki ya kufuatilia shughuli zote za wateja kama udanganyifu, uchezaji Kamari wenye nia ovu. Shughuli zote hizo zimepigwa marufuku na zinaweza kusababisha kufungiwa akaunti yako. Mambo yafuatayo yamepigwa marufuku kufanyika katika mtandao na huduma zetu ("Shughuli Zilizopigwa marufuku"):

Matumizi mabaya ya vifaa au makosa katika Huduma;

- i. matumizi ya roboti au aina nyingine yoyote ya akili mnemba;
- ii. Kudukua, kushambulia au kutumia vibaya Huduma au seva yoyote, programu au vipengele vingine vya Huduma;
- iii. Kutumia VPN au programu nyingine ili kukwepa vikwazo vyovyote vya kijiografia vinavyotumika kwa Huduma;
- iv. Matumizi ya programu kushawishi au kurekebisha matokeo ya mchezo wowote;
- v. Kurekebisha mechi, kudanganya au kula njama;
- vi. Kushiriki, kusaidia au kuwezesha uhalifu wa aina yoyote;
- vii. Udanganyifu au shughuli haramu ya aina yoyote;
- viii. Shughuli ya urejeshaji wa matusi;
- ix. Kujaribu kutatiza Huduma au kukwepa hatua za kiufundi tunazotumia ili kuhakikisha usalama na uchezaji wa haki wa Huduma;
- x. Shughuli yoyote ya kamari ambayo tunashuku kuwa si ya kawaida, si ya haki au kwa nia mbaya, ikijumuisha kuweka dau chini ya kiwango cha kamari kilichopangwa, au kuweka dau katika mchezo mmoja ambalo ni sawa na au zaidi ya 30% au zaidi ya thamani. ya bonasi iliyowekwa kwenye akaunti ya mchezo kwa wakati huo ambapo mahitaji ya kamari yamekwisha timizwa kwa bonasi hiyo.

30.Kusitishwa kwa Akaunti

Tuna haki ya kusitisha akaunti yako kwa sababu yoyote ile wakati wowote bila kukujulisha. Salio lolote katika akaunti yako wakati wa kusitishwa litawekwa kwenye akaunti yako ya simu/kadi, isipokuwa kama akaunti yako imesimamishwa kwa Shughuli zilizopigwa marufuku kama ilivyobainishwa hapo juu. Pia, tuna haki, kubatilisha ushindi wowote na kutaifisha salio lolote katika akaunti yako kwa sababu zifuatzo:

- i. Ikiwa una zaidi ya akaunti moja inayotumika;

- ii. Ikiwa jina lililosajiliwa kwenye akaunti yako halilingani na kadi ya ya pesa au akaunti ya fedha/benki inayotumiwa kuweka amana kwenye akaunti;
- iii. Iwapo utashiriki katika tangazo na kutuma pesa kabla ya kutimiza masharti ya ofa hiyo mahususi;
- iv. Ikiwa unatoa habari isiyo sahihi au ya kupotosha wakati wa kusajili akaunti;
- v. Ikiwa huna umri wa kisheria kucheza kamari;
- vi. Ikiwa umeruhusu (kwa makusudi au bila kukusudia) mtu mwingine kutumia akaunti;
- vii. Iwapo umecheza kamari wakati ni mtoa huduma, au sanjari na mteja (wateja) wengine kama sehemu ya klabu, kikundi, n.k., au kuweka dau kwa kushirikiana na mteja mwingine hali inayosababisha matokeo sawa (au sawa kabisa); katika tukio hili, tuna haki ya kuzuia jumla ya malipo ya mkupuo yaliyopaswa kufanywa kutokana na kamari iliyochezwa kama ilivyoainishwa katika kanuni zinazotumika.
- viii. Ikiwa "umerejesha" amana yoyote kwenye akaunti yako;
- ix. Iwapo utapatikana unashirikiana, kudanganya, utakatishaji fedha au kufanya aina yoyote ya shughuli za ulaghai unapotumia Huduma;
- x. Iwapo tutabaini kuwa umeajiri au umetumia mfumo (ikiwa ni pamoja na mashine, kompyuta, programu au mifumo mingine otomatiki kama vile roboti n.k.) iliyoundwa mahsusi kushinda, kuzima, kudanganya au kupata faida isiyo ya haki unapotumia Huduma;
- xi. Ikiwa unatumia au kufikia Huduma au akaunti yako kwa nia mbaya;
- xii. Ukitoa kauli zinazoonyesha ngono waziwazi au za kuudhi unapotumia kituo chetu cha gumzo, hii ni pamoja na matamshi ya ubaguzi, ubaguzi wa rangi, chuki au lugha chafu;
- xiii. Iwapo tutafunga akaunti yako kwa sababu ya shughuli za kutiliwa shaka au zisizo halali, tuna haki ya kuendelea na mashtaka ya jinai au vikwazo vingine vya jinai au vya madai dhidi yako, na tunahifadhi haki ya kufichua taarifa zozote muhimu kwa mamlaka au wahusika wengine kama inaweza kuwa muhimu kutafuta tiba zozote zinazopatikana kwetu katika suala hili

31. Upatikanaji wa Ofa

31.1 Kustahiki; Ofa na Zawadi

Ofa zote zimepangwa kwa ajili ya mtu mmoja, familia, anwani ya nyumbani, anwani ya barua pepe, nambari ya simu, namba moja ya akaunti ya malipo (k.m. kadi ya malipo n.k.), na kompyuta/kifaa kinachotumika, k.m. shule, maktaba ya umma au mahali pa kazi.

Ofa zote zinalenga kuwafurahisha wateja na tunaweza kupunguza uwezekano wa wateja kushiriki katika ofa yoyote. Tuna haki ya kuondoa upatikanaji wa ofa yoyote au ofa zote kwa mteja yeyote.

31.2 Kurejesha Ofa

Tuna haki ya kudai ofa zote zilizotolewa kwa/au ushindi wowote unaopatikana ikiwa mteja atagundulika kuchezea au kutumia vibaya kipengele chochote cha ofa yoyote. Pale ambapo kuna ushahidi wa mfululizo wa kamari zinazowekwa na mteja na/au kundi la wateja ambalo, ikiwa ni matokeo ya ofa iliyotangazwa, matokeo ya faida ya mteja bila kujali matokeo, tuna haki ya kupuuza kipengele cha bonasi cha ofa kama hizo na kupanga upya dau kwa odi sahihi. Pia tuna haki ya kumwagiza mteja yeyote atoe hati za kutosha ili tujiridhishe kikamilifu kuhusu utambulisho wa mteja kabla ya sisi kuweka bonus yoyote, Kamari ya bure/ Bonasi ya kamari au ofa katika akaunti yake.

32. Malalamiko ya Wateja

Iwapo itatokea mgogoro kati ya Mteja na Pigabet kuhusiana na dhima ya Pigabet kulipa madai ya ushindi kwa Mteja, na mgogoro huo hauwezi kutatuliwa kati ya wahusika, mgogoro huo unaweza kupelekwa kwenye Bodi ya Kamari Tanzania ("Bodi") kwa ajili ya utatuzi.

Kwa hivyo Mteja anaweza kupeleka msimamizi wa mgogoro katika Bodi kwa ajili ya kusuluhishwa

Bodi inaweza kufanya uchunguzi kuhusu suala hilo na baada ya hapo itatatua mgogoro huo kisha kuwasilisha matokeo kwa wahusika.

Iwapo Pigabet au Mteja hataridhika na uamuzi wa Bodi, upande huo unaweza kuwasilisha ombi kwa Bodi ili kutafakari upya uamuzi huo.

Bodi itafanya kikao upya kisha kuamua iwapo uwamuzi wa awali wa mgogoro unafaa kuthibitishwa, kuwekwa kando au kurekebishwa kwa njia yoyote ile.

Uamuzi wa kupeleka mzozo kwa Bodi ili kusuluhishwa hautaondoa au kuzuia kwa vyovyote haki ya upande wowote ya kuamua mzozo kutatuliwa na mahakama yenye mamlaka.

33.Uhamisho wa Akaunti (mchezaji hadi mchezaji)

Uhamisho wa fedha kati ya akaunti za watu binafsi utasimamiwa na Pigabet na ikiwa kuna shaka yoyote huduma inaweza kuingiliwa bila taarifa yoyote na uhamisho wa fedha kusitishwa.

34.Kuzuia Utakatishaji Fedha na Udanganyifu:

34.1 Ili kutii sheria inayohusika ya utakatishaji fedha na ufadhili wa ugaidi, unaweza kuhitajika, wakati wowote, kutupa ushahidi wa kuridhisha wa utambulisho na makazi, idhini ya matumizi ya fedha fulani, chanzo cha fedha na/au chanzo cha utajiri, na hati zingine zozote tunazohitaji ili kutimiza majukumu ya udhibiti ambayo yanatuhusu.

34.2 Ili kudumisha kiwango cha juu cha usalama kulinda fedha za wateja, Kampuni inaweza kufanya ukaguzi wa usalama bila mpangilio. Kwa hivyo, unakubali kwamba Kampuni ina haki ya kuomba maelezo ya ziada na/au nyaraka kutoka kwako ili kuthibitisha utambulisho wako kama Mmiliki wa Akaunti kwa madhumuni ya ukaguzi huu wa usalama.

35.Masharti ya Jumla ya Kisheria

35.1 Iwapo mahakama yoyote au mamlaka inayohusika itagundua kwamba kifungu chochote cha Sheria na Masharti haya (au sehemu ya kifungu chochote) ni batili, ni kinyume cha sheria, au hakitekelezeki, basi kifungu hicho au sehemu ya kifungu kitachukuliwa kuwa kimefutwa kwa kiwango kinachohitajika, uhalali na utekelezekaji wa masharti mengine ya Sheria na Masharti haya hautaathiriwa.

35.2 Kushindwa au kuchelewesha kwetu wakati wowote katika kutekeleza haki au suluhu yoyote chini ya Sheria na Masharti haya haitafafanuliwa kama msamaha wa siku zijazo au utekelezaji mwingine wa haki au suluhisho kama hilo.

35.3 Ujenzi, uhalali na utekelezaji wa Mkataba huu, utasimamiwa na sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na kwa kuzingatia mamlaka ya kipekee ya mahakama za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Hata hivyo, hii haitaizuia Kampuni kuleta hatua yoyote katika mahakama ya mamlaka nyingine yoyote ili kupata fidia au msamaha kama huo.

35.4 Toleo la lugha ya Kiingereza la Sheria na Masharti haya litasimamia toleo la lugha nyingine yoyote iliyotolewa na Kampuni.

35.5 Matumizi ya hali ya umoja, ya kiume, ya kike, au isio na asili inaweza kuwa marejeleo ya jinsia nyingine yoyote au wingi kama muktadha unavyohitaji.

35.6 Unaelewa na kukubali kwamba, bila kuathiri haki nyingine na masuluhisho (ikiwa ni pamoja na kupeleka rufaa kwa mchakato wa utatuzi wa mzozo uliokubaliwa), rekodi za Kampuni na uamuzi unaofuata wa usimamizi unaweza kutumiwa kuamua masharti ya ushiriki wako, shughuli inayotokana nayo na mazingira ambazo hutokea. Mizozo yoyote inaweza kuwasilishwa kwa mujibu wa kifungu hiki.